பிளாக் செய்யப்பட்ட வலைதளங்களை இயக்குவது எப்படி?

உலக நாடுகள் பெரும்பாலும் அதன் எல்லைக்குள் இண்டர்நெட் உலகம் சார்ந்த தரவுகளை தங்களது எல்லைக்குள் முடக்கும் வழக்கம் சமீப ஆண்டுகளில் பன்மடங்கு அதிகரித்துள்ளது. சில இடங்களில் நெட்வொர்க் அட்மின்களும் சில வலைதளங்களை பயன்படுத்த முடியாத அளவு முடக்கி வைக்கின்றனர், குறிப்பாக பள்ளிகள், கல்லூரிகள் மற்றும் அலுவலகங்களில் இது அதிகமாக இருக்கிறது.

சமூக வலைத்தளங்கள், ஆரோக்கியம், உடல் நலம், மதம் மற்றும் அரசியல் சார்ந்த தளங்கள் அதிகளவு இந்த பட்டியலில் இடம்பிடித்துள்ளன. இவ்வாறு பிளாக் செய்யப்பட்ட வலைதளங்களை எப்படி பயன்படுத்த வேண்டும் என்பதை பார்ப்போம்.

கேச்சி

பெரும்பாலான தேடுப்பொறி சேவைகள் இன்டெக்ஸ் செய்யப்பட்ட சில வலைபக்கங்களின் கேச்சிக்களை பயன்படுத்துவதை வாடிக்கையாக கொண்டிருக்கின்ற. வலைதளத்திற்கு செல்லாமல், இணையப்பக்கத்தின் கேச்டு காப்பியை கூகுள் அல்லது சர்ச் ரிசல்ட்களில் இயக்கலாம்.

டி.என்.எஸ்.

சில சமயங்களில் இணைய சேவை வழங்குவோர் நீங்கள் பயன்படுத்த நினைக்கும் தளங்களை முடக்கி இருக்கலாம். இதுபோன்ற சமயங்களில் நீங்கள் டி.என்.எஸ். சர்வெரை ரீகான்ஃபிகர் செய்ய வேண்டும். டி.என்.எஸ். கொண்டு தடை செய்யப்பட்ட தளங்களை இயக்க முடியும்.

பிராக்சி சர்வெர்கள்

பிராக்சி வலைதளங்கள் மூலம் அதிகப்படியான பிரச்சனைகள் ஏற்படும், இவை தடை செய்யப்பட்ட வலைதளங்கள் மற்றும் சர்வெர்களை தானாகவே ஓபன் செயயும். பிராக்சிக்கள் வலைதளங்களின் கேச்சி காப்பிக்களை சேமித்துக் கொண்டு அவற்றை வேகமாக இயக்க வழி செய்யும்.

வி.பி.என்.

வி.பி.என். அல்லது விர்ச்சுவல் பிரைவேட் நெட்வொர்க் என்பது வெளியில் இருந்து குறிப்பிட்ட நெட்வொர்க்கை பயன்படுத்த வழி செய்யும். பகிர்ந்து கொள்ளப்படும் பொது நெட்வொர்க்களையும் பிரைவேட் நெட்வொர்க்கில் பகிர்ந்து கொள்ளக் கூடியதாய் மாற்றும். இத்துடன் பிராக்சி வலைதளங்களை என்க்ரிப்ட் செய்து யாரும் அறிந்து கொள்ள முடியாதபடி மாற்றும்.

Nyud.net

தடை செய்யப்பட்ட இணையத்தளங்களை இயக்க அவற்றின் இணைய முகவரி (லின்க்) nyud.net என டைப் செய்தால் இயக்க முடியும்.

ஐபி மறைத்தல்

சில சமயங்களில் ஐபி முகவரிகளில் மட்டும் இணையத்தளங்கள் பிளாக் செய்யப்படும். இவ்வாறான சமயங்களில் இலவசமாக கிடைக்கும் IP Hiding மென்பொருள்களை பயன்படுத்தலாம்.